Taasisi za Uwekezaji nchini zimetakiwa kuongeza wigo wa kujitangaza na kuwaelimisha wananchi kuhusu huduma wanazotoa ili kuongeza Wawekezaji na kuiongezea Serikali mapato.

 Ushauri huo umetolewa na Watumishi wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Tabora, baada ya kumalizika kwa semina ya elimu ya fedha iliyotolewa na Wizara ya Fedha iliyofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Mkoa.


Wakizungumza kwa nyakati tofauti baada ya kupata elimu hiyo, Afisa Kilimo wa Mkoa wa Tabora Bi. Eunice John, alisema kuwa Watumishi ni wengi ila hawana elimu ya uwekezaji, bidhaa zinazopatikana katika Taasisi za Uwekezaji na vihatarishi vilivyopo ili wafanye maamuzi sahihi katika kuwekeza. 

“Binafsi sijawahi kupata elimu kutoka taasisi ya Uwekezaji yoyote hapa nchini zaidi ya kusikia kwa watu, kuna fursa nzuri katika taasisi hizo zenye faida kubwa ukiwekeza mtaji mkubwa” alisema Bi. Eunice John. 

Alisema kuwa kila mtumishi anahitaji sana elimu katika masuala ya uwekezaji ili aweze kufanya maamuzi ya kuwekeza ili kujiongezea kipato na kukuza uchumi, na kwamba bila kupata elimu ya huduma zinazotolewa na kujua upatikanaji wa faida hakuna mwananchi ataweka fedha zake kwenye taasisi hizo.